Home › Page › ผลการประกวดที่ผ่านมา

ผลการประกวดที่ผ่านมา

รายชื่อหน่วยงานที่ได้รับ TPA Quality Prize

ปี ครั้งที่ หน่วยงาน
2540 9 บริษัท รีท-ไรท์ (ประเทศไทย) จำกัด
2541 10 บริษัท ฟิลิปส์ เซมิคอนดัคเตอร์ (ไทยแลนด์) จำกัด

รายชื่อผู้ที่ได้รับ TQC Promoter Award

ปี ครั้งที่ ชื่อ-นามสกุล หน่วยงาน
2533 2 ศ.สุรศักดิ์ นานานุกุล ธนาคารกรุงเทพ จำกัด
2534 3 ดร.เจริญ วัชระรังษี -
2535 4 คุณกล้าหาญ วรพุทธพร การประปานครหลวง
2536 5 คุณประสิทธิ์ ตันสุวรรณ บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย จำกัด(มหาชน)

ผู้ที่ได้รับ QC Promoter Award for Top Management

ปี ครั้งที่ ชื่อ-นามสกุล หน่วยงาน
2540 9 คุณเพิ่มศักดิ์ ชีวาวัฒนานนท์ โรงแยกก๊าซธรรมชาติ การปิโตรเลียมแห่งประเทศไทย
2542 11 นายแพทย์วิศิษฐ์ ถนัดสร้าง โรงพยาบาลสิงห์บุรี
2543 12 คุณปราบู นาเรนท์ มาตู้ บริษัท ไทยอคริลิคไฟเบอร์ จำกัด
2543 12 คุณอุดม อุดมปัญญาวิทย์ บริษัท เอ็น เอส อีเล็คโทรนิคส์ กรุงเทพฯ (1993) จำกัด
2544 13 คุณถาวร ชลัษเฐียร บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2545 14 Mr.S. Srinivasan บริษัท ไทยคาร์บอนแบล็ค จำกัด (มหาชน)
2546 15 คุณพรชัย  ยงวัฒนสุนทร บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2546 15 คุณ พี.เอ็ม. บาจาจ บริษัท ไทยเรยอน จำกัด (มหาชน)

หมายเหตุ ปี พ.ศ. 2547 คณะกรรมการอำนวยการพิจารณาเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” โดยมีมติให้นับการจัดงานมหกรรม QC Circle ที่จัดผ่านมาแล้ว 5 ครั้ง เข้าด้วยกัน เพื่อให้เหมาะสมกับสถานการณ์ปัจจุบัน จึงมีการปรับเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” ครั้งที่ 21 นับตั้งแต่ครั้งนั้นเป็นต้นมา

ปี ครั้งที่ ชื่อ-นามสกุล หน่วยงาน
2547 21 คุณสัณห์  เปี่ยมสง่า บริษัท มัทสุชิตะ อิเล็คทรอนิคส์ คอมโพแน็นซ์ (ประเทศไทย) จำกัด
2548 22 คุณวันชัย  กัญมาศ การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
2549 23 คุณเอกชัย  รัตนชัยวงศ์ บริษัท โตโยต้า มอเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2550 24 คุณประโยชน์  พินเดช บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2551 25 คุณศักดิ์  อาคมธน บริษัท ฮานาเซมิคอนดักเตอร์ จำกัด (มหาชน)
2552 26 คุณก่อศักดิ์  ไชยรัศมีศักดิ์ บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน)
2552 26 คุณคาซิยะ  ทาเคดะ บริษัท ฮิตาชิ โกลบอล สตอเรจ เทคโนโลยีส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2553 27 คุณวิง เกิง เชาว์ บริษัท ฮานา ไมโครอิเล็คโทรนิกส์ จำกัด (มหาชน)
2554 28 คุณธนา  พุฒรังษี การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
2554 28 ดร.ไพรินทร์  ชูโชติถาวร บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2555 29 คุณชูศิลป์ จิรวงศ์ศรี บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน)

ผู้ได้รับ QC Facilitator Award

ปี ครั้งที่ ชื่อ-นามสกุล หน่วยงาน
2534 3 คุณถาวร ชลัษเฐียร บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2534 3 คุณไพโรจน์ สุนทร ธนาคารกรุงเทพ จำกัด สาขาลำปาง
2535 4 คุณดวงจันทร์ ทิพย์ปรีชา ศิริราชพยาบาล
2536 5 คุณปทุม เทียนเทพ บริษัท ไทยบริดจสโตน จำกัด
2537 6 คุณชำนาญ รัตนากร ธนาคารกรุงเทพ จำกัด สำนักงานใหญ่
2538 7 คุณมังกร ชัยกิมานนท์ บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2538 7 คุณสำอาง คุ้มวงษ์ บริษัท ไทยบริดจสโตน จำกัด
2539 8 คุณนฤทัย บู่ทอง บริษัท อีโนเวรับเบอร์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน)
2539 8 คุณพิพัฒน์ ทรงอักษร โรงแยกก๊าซธรรมชาติ  การปิโตรเลียมแห่งประเทศไทย
2539 8 คุณศักดา หอมฟุ้ง บริษัท ยามาฮ่า เอ็นยิ่นส์  จำกัด
2540 9 คุณทวิช ธนกิจเจริญพัฒน์ บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2540 9 นายแพทย์กวี ไชยศิริ โรงพยาบาลยโสธร
2540 9 คุณอรนุช ศรีสุรางค์ บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานฉะเชิงเทรา)
2541 10 คุณสุชาติ ชูทัพ บริษัท เอ็น เอส อิเล็คโทรนิคส์ กรุงเทพฯ (1993) จำกัด
2541 10 คุณเสถียร มั่นถาวรวงศ์ บริษัท กระจกไทย-อาซาฮี จำกัด (มหาชน)
2541 10 คุณวงศ์สถิตย์ สุวรรณสุทธิ การปิโตรเลียมแห่งประเทศไทย
2542 11 คุณพินัย ศิรินคร บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2542 11 คุณมานะกูล พรรณเรณู บริษัท ไทยเรยอน จำกัด (มหาชน)
2543 12 คุณวีระ กรุดลอยมา บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด
2543 12 คุณสุดารัตน์ พลเจริญ บริษัท ไทยคาร์บอนแบล็ค จำกัด
2543 12 คุณอรวรรณ มูฮำหมัด บริษัท โตชิบา ดีสเพลดีไวส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2544 13 คุณอัสฎา ฤทธิกาญจน์ บริษัท ไทยอคิรลิคไฟเบอร์  จำกัด
2544 13 คุณสุเมตต์ แม่ทิพย์ บริษัท เอเซียน สแตนเลย์ อินเตอร์เนชั่นแนล  จำกัด
2544 13 คุณประเสริฐ หงษ์ขจร บริษัท มัทสุชิตะ อิเล็คทรอนิค คอมโพเน้นซ์ (ประเทศไทย)
2546 15 คุณวิรุฬห์  ศักดิ์อลงกรณ์ บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2546 15 คุณทรงวุฒิ  เสิบกลิ่น บริษัท ไทยอคริลิคไฟเบอร์  จำกัด
2546 15 คุณพิเชษฐ  แก้วดำ บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2546 15 คุณสมชาย  พงษ์ไพร บริษัท ไทยเรยอน จำกัด (มหาชน)
หมายเหตุ ปี พ.ศ. 2547 คณะกรรมการอำนวยการพิจารณาเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” โดยมีมติให้นับการ          จัดงานมหกรรม QC Circle ที่จัดผ่านมาแล้ว 5 ครั้ง เข้าด้วยกัน เพื่อให้เหมาะสมกับสถานการณ์ปัจจุบัน จึงมีการปรับเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” ครั้งที่ 21 นับตั้งแต่ครั้งนั้นเป็นต้นมา
ปี ครั้งที่ ชื่อ-นามสกุล หน่วยงาน
2547 21 คุณพิศวงษ์  จันโทริ บริษัท อินโด-ไทย ซินเทติคซ์ จำกัด
2547 21 คุณทวีศักดิ์  สีหบุตร บริษัท มัทสุชิตะ อิเล็คทรอนิค คอมโพเน้นซ์ (ประเทศไทย)
2547 21 คุณยุพิน  สาน้อย บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (บางพลี)
2547 21 คุณบุญสิน  นับถือสุข บริษัท ไทยอีพอกซี่ แอนด์ อัลลายด์ โปรดักส์ จำกัด
2548 22 คุณพิเชษฐ  จันสกุลวิบูลย์ บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2548 22 คุณชาคริต  คำเครือ บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2549 23 คุณรัตนา กลั่นแก้ว บริษัท ซี.พี.เซเว่นอีเลฟเว่น จำกัด (มหาชน)
2549 23 คุณพรพงษ์ ปอประพันธ์ การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
2549 23 คุณสมศรี ศรีสินรังสี บริษัท เม็กเท็ค แมนูแฟคเจอริ่ง คอร์ปอเรชั่น (ประเทศไทย)
2550 24 คุณวีรชัย  แซ่เช่า บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด
2550 24 คุณรุ่งโรจน์  เจริญวัฒนวิญญู บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2550 24 คุณธีรวุฒิ  ศรีสมทรัพย์ บริษัท ผลิตภัณฑ์กระดาษไทย จำกัด
2551 25 คุณสนธยา  ตันสรานุวัฒน์ บริษัท ผลิตภัณฑ์กระดาษไทย จำกัด
2551 25 คุณวิทวัส  โพธิ์สุวรรณ บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2552 26 คุณชูศิลป์  จิรวงศ์ศรี บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน)
2552 26 คุณวรกต  สัจจะมโน การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค เขต 2 อุบลราชธานี
2552 26 คุณวิเชษฐ  เย็นกลม บริษัท ฮิตาชิ โกลบอล สตอเรจ เทคโนโลยีส์ (ประเทศไทย)
2553 27 คุณสมเกียรติ  เลิศฤทธิ์ภูวดล บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2553 27 คุณพิมล  คุ้มถนอม บริษัท ฮานาเซมิคอนดักเตอร์ (กรุงเทพ) จำกัด
2554 28 คุณนภัสวรรณ  นามวงษา บริษัท ฮานาไมโครอิเล็คโทรนิคส จำกัด (มหาชน) จ.ลำพูน
2555 29 คุณตรีรัตน์ ปิ่นประยงค์ การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (สายงานรองผู้ว่าการระบบส่ง)
2555 29 คุณบุญส่ง สุวรรณจอมภพ บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน)  ศูนย์กระจายสินค้า CDC1

กลุ่มที่ได้รับ QC Prize  ดีเด่น

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2532 1 SOLVE’88 บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2532 1 CMP บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย จำกัด (มหาชน) โรงงานท่าหลวง
2532 1 AUTOMATION บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย จำกัด (มหาชน) โรงงานแก่งคอย
2532 1 ทิพย์ช้าง ธนาคารกรุงเทพ จำกัด สาขาลำปาง
2533 2 เกือบเห็น บริษัท ไทยน้ำทิพย์ จำกัด สาขาหัวหมาก
2533 2 พริบพรี บริษัท ชลประทานซีเมนต์ จำกัด
2533 2 นาวาหนุ่มสาว ธนาคารกรุงเทพ จำกัด สาขาโพธาราม
2534 3 ดาวเรือง บริษัท ไทยบริดจสโตน จำกัด
2534 3 ดอกไม้ป่า บริษัท สยามคราฟท์อุตสาหกรรม จำกัด
2534 3 พริบพรี บริษัท ชลประทานซีเมนต์ จำกัด
2534 3 คนรุ่นใหม่ บริษัท ซีเกทเทคโนโลยี (ประเทศไทย) จำกัด (เทพารักษ์)
2534 3 เพชร ธนาคารกรุงเทพ จำกัด สาขาลำปาง
2535 4 พัฒนาคุณภาพ บริษัท ไทยบริดจสโตน จำกัด
2535 4 อินเตอร์ บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย จำกัด (มหาชน) โรงงานทุ่งสง
2535 4 ดีไซนด์ บริษัท กระจกไทย-อาซาฮี จำกัด (มหาชน)
2535 4 พรานทะเล ธนาคารกรุงเทพ จำกัด สำนักงานใหญ่
2535 4 IQ SIAM บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย จำกัด (มหาชน) โรงงานท่าหลวง
2536 5 ไทยน้อยพัฒนา บริษัท ไทยบริดจสโตน จำกัด
2536 5 นิกส์ บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย จำกัด (มหาชน) โรงงานทุ่งสง
2536 5 แค่รอ บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2536 5 อิสระ บริษัท ยันม่าร์ เอส.พี. จำกัด
2536 5 SPECIAL บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานบางพลี)
2537 6 ไทยน้อยพัฒนา บริษัท ไทยบริดจสโตน จำกัด
2537 6 ลมหนาว บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2537 6 หนุ่มพเนจร บริษัท สยามคราฟท์อุตสาหกรรม จำกัด
2537 6 Piranya * บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานบางพลี)
2538 7 น้องใหม่ Spiral บริษัท ไทยบริดจสโตน จำกัด
2538 7 ใยไหม บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2538 7 อำมฤต บริษัท สยามคราฟท์อุตสาหกรรม จำกัด
2538 7 รวมทีม บริษัท กระจกไทย-อาซาฮี จำกัด (มหาชน)
2539 8 ธารสีทอง * บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด
2539 8 Free Bird บริษัท ยามาฮ่าเอ็นยิ่นส์ จำกัด
2539 8 มือใหม่ บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานฉะเชิงเทรา)
2539 8 Piranya * บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานบางพลี)
2539 8 Remote Control บริษัท ฮิตาชิ อินดัสเตรียล เทคโนโลยี (ประเทศไทย) จำกัด
2539 8 กล้วยไม้ บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2540 9 รวมทีม บริษัท กระจกไทย-อาซาฮี จำกัด (มหาชน)
2540 9 ธารสีทอง * บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด
2540 9 บั้งไฟ บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2541 10 Unicorn บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2541 10 ธารสีทอง * บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด
2541 10 Piranya * บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานบางพลี)
2542 11 Forester บริษัท สยามฟอเรสทรี จำกัด
2542 11 Screen บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด
2542 11 เก๊กฮวย * บริษัท เอ็น เอส อิเล็คโทรนิคส์ กรุงเทพฯ (1993) จำกัด
2542 11 Black List บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2543 12 ธารสีทอง บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด
2543 12 เก๊กฮวย * บริษัท เอ็น เอส อิเล็คโทรนิคส์ กรุงเทพฯ (1993) จำกัด
2543 12 Young Man บริษัท ไทยคาร์บอนแบล็ค จำกัด
2544 13 ธารสีทอง บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด
2544 13 สามัคคี-B-Pack บริษัท เอ็น เอส อีเล็คโทรนิคส์ กรุงเทพฯ (1993) จำกัด
2544 13 ผยอง บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2544 13 เอ็กเซอร์เรนท์ บริษัท ไทยคาร์บอนแบล็ค จำกัด
2545 14 Non-Stop บริษัท มัทสุชิตะ อิเล็คทรอนิค คอมโพเน็นซ์ (ประเทศไทย)
2545 14 เก็กฮวย * บริษัท เอ็น เอส อีเล็คโทรนิคส์ กรุงเทพฯ (1993) จำกัด
2545 14 แสงตะวัน บริษัท ไทยคาร์บอนแบล็ค จำกัด (มหาชน)
2546 15 ไต่เต้า บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2546 15 HOT LINE บริษัท ไทยอคริลิค ไฟเบอร์ จำกัด
2546 15 สุริโยไท บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
หมายเหตุ ปี พ.ศ. 2547 คณะกรรมการอำนวยการพิจารณาเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” โดยมีมติให้นับการ          จัดงานมหกรรม QC Circle ที่จัดผ่านมาแล้ว 5 ครั้ง เข้าด้วยกัน เพื่อให้เหมาะสมกับสถานการณ์ปัจจุบัน จึงมีการปรับเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” ครั้งที่ 21 นับตั้งแต่ครั้งนั้นเป็นต้นมา
ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2547 21 Ninty Shock บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2547 21 Non Stop บริษัท มัทสุชิตะ อิเล็คทรอนิค คอมโพเน็นซ์ (ประเทศไทย)
2547 21 รุ่งอรุณ บริษัท ไทยโพลีฟอสเฟตและเคมีภัณฑ์ จำกัด
จะเห็นได้ว่า กลุ่มธารสีทอง, กลุ่ม Piranya และกลุ่มเก็กฮวย  ได้รับ  QC Prize ดีเด่นตั้งแต่ 3 ครั้งภายใน 5 ปี ดังนั้นทั้ง 3 กลุ่มจึงได้ “THOPHY QC Prize”

กลุ่มที่ได้รับ QC Prize  รางวัลชมเชย

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2542 11 สามัคคี B-Pack บริษัท เอ็น เอส อิเล็คโทรนิคส์ กรุงเทพฯ (1993) จำกัด
2542 11 Mr. Saving Team บริษัท ฟิลิปส์ เซมิคอนดัคเตอร์ (ไทยแลนด์) จำกัด
2542 11 Conflo บริษัท เยื่อกระดาษสยาม จำกัด (มหาชน)
2542 11 Bearing Man’94 บริษัท ไทยซีอาร์ที จำกัด
2542 11 Instrument Entertainment บริษัท ไทยอคิริคไฟเบอร์ จำกัด
2543 12 แอ๊คทีฟ บริษัท ไทยอคิริคไฟเบอร์ จำกัด
2543 12 แตกใบอ่อน บริษัท สยามคราฟท์อุตสาหกรรม จำกัด
2543 12 กล้วยไม้ บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2544 13 Instrument Entertainment II บริษัท ไทยอคิริคไฟเบอร์ จำกัด
2544 13 เหยียบเมฆ บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด
2544 13 อยากจะลอง บริษัท ไทยอคิริคไฟเบอร์ จำกัด
2544 13 สตาร์ บริษัท ไทยอีฟอกซี่ แอนด์ อัลลาย โปรดักส์ จำกัด
2545 14 Utility บริษัท ไทยซัลไฟท์ส แอนด์ เคมีคัล จำกัด
2545 14 Instrument-1 บริษัท ไทยอคริลิคไฟเบอร์ จำกัด
2545 14 Recaustic บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด
2545 14 ตะกายฝัน บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2545 14 เอสกิโม บริษัท ดัชมิลล์ จำกัด
2546 15 A & C TEAM บริษัท กระจกไทยอาซาฮี จำกัด (มหาชน)
2546 15 เอสกิโม บริษัท ดัชมิลล์ จำกัด
2546 15 กอไผ่ บริษัท ไทยเรยอน จำกัด (มหาชน)
หมายเหตุ ปี พ.ศ. 2547 คณะกรรมการอำนวยการพิจารณาเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” โดยมีมติให้นับการ          จัดงานมหกรรม QC Circle ที่จัดผ่านมาแล้ว 5 ครั้ง เข้าด้วยกัน เพื่อให้เหมาะสมกับสถานการณ์ปัจจุบัน จึงมีการปรับเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” ครั้งที่ 21 นับตั้งแต่ครั้งนั้นเป็นต้นม
2547 21 สตาร์ บริษัท ไทยอีฟอกซี่ แอนด์ อัลลาย โปรดักส์ จำกัด
2547 21 เมฆขาว บริษัท ผลิตภัณฑ์กระดาษไทย จำกัด
2547 21 เสียงแคน บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานพิษณุโลก)

กลุ่มที่ได้รับ Junior QC Prize ดีเด่น

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2536 5 รุดหน้า ธนาคารกรุงเทพ จำกัด สาขาเพลินจิต
2536 5 STRENGTH บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย จำกัด (มหาชน) โรงงานทุ่งสง
2536 5 NEVERMIND บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย จำกัด (มหาชน) โรงงานทุ่งสง
2536 5 เม็ดทราย บริษัท ไทยวนภัณฑ์ จำกัด
2536 5 หนุ่มพเนจร บริษัท สยามคราฟท์อุตสาหกรรม จำกัด
2537 6 เฟื่องฟ้า บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด  (โรงงานพิษณุโลก)
2537 6 อำมฤต บริษัท สยามคราฟท์อุตสาหกรรม จำกัด
2537 6 เครื่องดูดฝุ่น บริษัท เมลโก้แมนูแฟคเจอริ่ง (ประเทศไทย) จำกัด
2537 6 NEW INSTRUMENT บริษัท ไซโก้อินสทรูเม้นท์ (ประเทศไทย) จำกัด
2538 7 มดคันไฟ บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานฉะเชิงเทรา)
2538 7 เครื่องดูดฝุ่น บริษัท เมลโก้แมนูแฟคเจอริ่ง (ประเทศไทย) จำกัด
2538 7 ดอกฝิ่น บริษัท ฮิตาชิ คอนซูมเมอร์โปรดักส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2538 7 คนยกแผง บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานพิษณุโลก)
2539 8 นีออน บริษัท ฮิตาชิ คอนซูมเมอร์ โปรดักส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2539 8 ออนทีน 94 บริษัท ฝาจีบ จำกัด (มหาชน)
2539 8 ดาวเทียม บริษัท โตชิบา คอนซูมเมอร์ โปรดักส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2539 8 Hot-line บริษัท สยามคราฟท์อุตสาหกรรม จำกัด
2540 8 T.S.M. Improvement บริษัท ฟิลิปส์ เซมิคอนดัคเตอร์ ไทยแลนด์) จำกัด
2540 9 Speed 1200 บริษัท ฝาจีบ จำกัด (มหาชน)
2540 9 PM. Aoto Mold บริษัท เอ็น เอส อิเล็คโทรนิคส์ กรุงเทพฯ (1993) จำกัด
2541 10 สิงห์คะนองนา บริษัท โตชิบา ดีสเพล ดีไวส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2541 10 Pocket บริษัท ฟิลิปส์ เซมิคอนดัคเตอร์ (ไทยแลนด์) จำกัด
2541 10 Perfect บริษัท เอ็น เอส อิเล็คโทรนิคส์ กรุงเทพฯ (1993) จำกัด
2542 11 Solution บริษัท ฟิลิปส์ เซมิคอนดัคเตอร์ (ไทยแลนด์) จำกัด
2542 11 สาวน้อย บริษัท เอ็น เอส อิเล็คโทรนิคส์ กรุงเทพฯ (1993) จำกัด
2543 12 เอสกิโม บริษัท ดัชมิลล์ จำกัด
2543 12 Conveyor บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2543 12 ดอกหญ้า บริษัท โตชิบา ดีสเพลดีไวส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2544 13 เอสกิโม บริษัท ดัชมิลล์  จำกัด
2544 13 Tapping 2000 บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2544 13 Teen 2K บริษัท ฟิลิปส์ เซมิคอนดัคเตอร์ (ไทยแลนด์) จำกัด
2545 14 Trepko Team บริษัท ดัชมิลล์ จำกัด
2545 14 Van Der Waal บริษัท ไทยโพลีฟอสเฟต และเคมีภัณฑ์ จำกัด
2545 14 BlueSky.com บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2546 15 กลุ่ม บุเรงนอง บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2546 15 กลุ่ม SIX  SENSE บริษัท มัทสุชิตะ อิเล็คทรอนิค คอมโพเน้นซ์ (ประเทศไทย)
2546 15 กลุ่ม ดอกหญ้า บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (สาขาฉะเชิงเทรา)
หมายเหตุ ปี พ.ศ. 2547 คณะกรรมการอำนวยการพิจารณาเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” โดยมีมติให้นับการ          จัดงานมหกรรม QC Circle ที่จัดผ่านมาแล้ว 5 ครั้ง เข้าด้วยกัน เพื่อให้เหมาะสมกับสถานการณ์ปัจจุบัน จึงมีการปรับเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” ครั้งที่ 21 นับตั้งแต่ครั้งนั้นเป็นต้นมา
2547 21 Top Talant บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2547 21 Six Sense บริษัท มัทสุชิตะ อิเล็คทรอนิค คอมโพเน็นซ์ (ประเทศไทย)
2547 21 BABE บริษัท ไทย เอบีเอส จำกัด

กลุ่มที่ได้รับ Junior QC Prize  รางวัลชมเชย

ปี ครั้งที่ ชื่อกุลุ่ม หน่วยงาน
2542 11 Low Power บริษัท ผลิตภัณฑ์วิศวไทย จำกัด
2542 11 พลังห้าร้อยแอมป์ บริษัท ผลิตภัณฑ์คอนกรีตซีแพค จำกัด
2542 11 ห่อทอง บริษัท ผลิตภัณฑ์กระดาษไทย จำกัด
2543 12 แสงตะวัน บริษัท ซีเกทเทคโนโลยี (ประเทศไทย) จำกัด (รังสิต)
2543 12 โซเดียมไฮเทค บริษัท ไทยเรยอน จำกัด (มหาชน)
2543 12 Unlock บริษัท สหยูเนี่ยน จำกัด (มหาชน)
2544 13 ไผ่สีทอง บริษัท ไทยอคริลิคไฟเบอร์ จำกัด
2544 13 ลูกโซ่ บริษัท เอเซียนสแตนเลย์ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
2544 13 แสงเทียน บริษัท มิตซูบิชิเฮฟวี่ อินดัสตรี่ส์-มหาจักร์ แอร์คอนดิชั่นเนอรัส
2545 14 Laser 2000 บริษัท เอ็น เอส อีเล็คโทรนิคส์ กรุงเทพฯ (1993) จำกัด
2545 14 BABE บริษัท อุตสาหกรรมปิโตรเคมิกัลไทย จำกัด (มหาชน)
2545 14 New Solvent ’97 บริษัท ไทยอคริลิคไฟเบอร์ จำกัด
2545 14 Six-Sense บริษัท มัทสุชิตะ อิเล็คทรอนิค คอมโพเน็นซ์ (ประเทศไทย)
2545 14 Service Team บริษัท เม็กเท็ค แมนูแฟ็คเจอริ่ง คอร์ปอเรชั่น (ประเทศไทย)
2546 15 กลุ่ม ABS  DRAGON บริษัท ไทย เอบีเอส จำกัด
2546 15 กลุ่ม TREPKO – TEAM บริษัท ดัชมิลล์ จำกัด
2546 15 กลุ่ม 3000 EFI บริษัท ผลิตภัณฑ์วิศวไทย จำกัด
หมายเหตุ ปี พ.ศ. 2547 คณะกรรมการอำนวยการพิจารณาเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” โดยมีมติให้นับการ          จัดงานมหกรรม QC Circle ที่จัดผ่านมาแล้ว 5 ครั้ง เข้าด้วยกัน เพื่อให้เหมาะสมกับสถานการณ์ปัจจุบัน จึงมีการปรับเปลี่ยนชื่องานเป็น “Thailand Quality Prize” ครั้งที่ 21 นับตั้งแต่ครั้งนั้นเป็นต้นมา
2547 21 M/T 2001 บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานฉะเชิงเทรา)
2547 21 M & C Advance บริษัท เม็กเท็ค แมนูแฟ็คเจอริ่ง คอร์ปอเรชั่น (ประเทศไทย)
2547 21 HIFI บริษัท ไทยอคริลิคไฟเบอร์ จำกัด
ปี พ.ศ. 2548 Thailand Quality Prize 2005 ครั้งที่ 22 มีการปรับเปลี่ยน ประเภทรางวัลเป็น 3 ระดับ คือ Diamond, Golden และ Silver มีรายนามกลุ่มที่ได้รับรางวัลดังต่อไปนี้

กลุ่มที่ได้รับ  Diamond QC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2548 22 รุ่งอรุณ บริษัท ไทยโพลีฟอสเฟตและเคมีภัณฑ์
2548 22 เมฆขาว บริษัท ผลิตภัณฑ์กระดาษไทย
2549 23 Recaustic บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด
2550 24 A New 2006 บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)

กลุ่มที่ได้รับ Golden QC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2548 22 X – Zyte บริษัท ซันโย เซมิคอนดัคเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2548 22 Recaustic บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด
2549 23 Infinity PEM บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2549 23 บุปผาชน บริษัท ผลิตภัณฑ์กระดาษไทย จำกัด
2550 24 หุ่นไล่กา การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (สายงานธุรกิจระบบส่ง)
2550 24 HOPE MAN บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)

ž  กลุ่มที่ได้รับ  Silver QC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2548 22 ม้าเร็ว บริษัท ทีพีไอ โพลีน จำกัด
2548 22 มดตะนอย บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานฉะเชิงเทรา)
2549 23 มนุษย์ไฟฟ้า’86 บริษัท ไทยเรยอน จำกัด (มหาชน)
2549 23 M&C Advance Team บริษัท เม็กเท็ค แมนูแฟ็คเจอริ่ง คอร์ปอเรชั่น (ประเทศไทย) จำกัด
2549 23 รุ่งอรุณ บริษัท อดิตยา เบอร์ล่า เคมีคัลส์ (ประเทศไทย) จำกัด(ฟอสเฟต ดีวิชั่น)
2550 24 รวมพลัง บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2550 24 บุปผาชน บริษัท ผลิตภัณฑ์กระดาษไทย จำกัด
2550 24 Recaustic บริษัท สยามเซลลูโลส จำกัด

กลุ่มที่ได้รับ  Diamond QC Prize (Service)

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2548 22 Togerther การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
2549 23 รวมพลคนทำงาน บริษัท ซี.พี.เซเว่น อีเลฟเว่น จำกัด (มหาชน)
2550 24 YELLOW WAVE บริษัท ฮานาเซมิคอนดักเตอร์ (กรุงเทพ) จำกัด

กลุ่มที่ได้รับ  Golden QC Prize (Service)

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2548 22 Super Ant บริษัท เคาน์เตอร์เซอร์วิส จำกัด
2548 22 ต้นน้ำ บริษัท ซี.พี. เซเว่นอีเลฟเว่น จำกัด
2549 23 Blue Screen V.2 บริษัท ซันโย เซมิคอนดัคเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2549 23 เราจะสร้างเด็ก บริษัท ไทยโพลิเอททีลีน จำกัด
2550 24 IT-SROD 2003 การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (สายงานธุรกิจระบบส่ง)
2550 24 Crazy Ant บริษัท ซี.พี.เซเว่นอีเลฟเว่น จำกัด (มหาชน)

กลุ่มที่ได้รับ   Silver QC Prize (Service)

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2548 22 Evolution บริษัท อุตสาหกรรมปิโตเคมิกัลไทย จำกัด
2548 22 overheat บริษัท ระยองวิศวกรรมและซ่อมบำรุง
2548 22 Excellence บริษัท อุตสาหกรรมปิโตเคมักัลไทย จำกัด
2549 23 กลุ่ม Smile Episode 1 บริษัท เคาน์เตอร์เซอร์วิส จำกัด
2549 23 THINK EARTH บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (สาขาฉะเชิงเทรา) โรงงาน Injection Mold
2549 23 A-Ant-มด บริษัท อุตสาหกรรมปิโตรเคมีกัลป์ไทย จำกัด (มหาชน)
2550 24 กะปอม (กิ้งก่า) บริษัท ซันโยเซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2550 24 แจ๋ว บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2550 24 Hand Made บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)

ž กลุ่มที่ได้รับ  Diamond Junior QC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2548 22 ตะวันฉาย บริษัท ฮิตาชิ โกบอล สตอเรจ เทคโนโลยี จำกัด
2549 23 Together of Walker V.2 บริษัท ซันโย เซมิคอนดัคเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
2550 24 สายฟ้า การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (สายงานธุรกิจระบบส่ง)

ž  กลุ่มที่ได้รับ  Golden Junior QC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2548 22 Big – c Team บริษัท ไทยโพลิเอททีลีน
2548 22 U – 2003 บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (พิษณุโลก)
2549 23 ซ่อมได้ บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (สาขาฉะเชิงเทรา) โรงงาน Injection Mold
2549 23 A New 2005 บริษัท อุตสาหกรรมปิโตรเคมีกัลป์ไทย จำกัด
2550 24 C-4 (ซีโฟร์) บริษัท ไทยนิกโก เมตัล อินดัสตรี จำกัด
2550 24 HAND MADE # 2 บริษัท ฮานาเซมิคอนดักเตอร์ (กรุงเทพ) จำกัด

ž  กลุ่มที่ได้รับ  Silver Junior QC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2548 22 The Labour Fight บริษัท ระยองโอเลฟินส์ จำกัด
2548 22 Baby บริษัท ไทย เอบีเอส
2548 22 ปะการัง บริษัท ไทยแอโรว์ จำกัด (โรงงานInjection Mold)
2549 23 รวมพลังพัฒนา FGD บริษัท กฟผ. จำกัด (มหาชน)
2549 23 The Lion บริษัท เม็กเท็ค แมนูแฟ็คเจอริ่ง คอร์ปอเรชั่น (ประเทศไทย) จำกัด
2549 23 EON บริษัท ไทยเอบีเอส จำกัด
2550 24 Quality First บริษัท สยามนิปปอน สตีลไพพ์ จำกัด
2550 24 Red Wine บริษัท อุตสาหกรรมเหล็กกล้าไทย จำกัด (มหาชน)
2550 24 MADDOG 2006 บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
ปี พ.ศ. 2551 คณะกรรมการอำนวยการ ให้ปรับเปลี่ยนชื่อรางวัลประเภทต่าง ๆ เพื่อความเหมาะสม ดังนี้ Manufaturing QCC Prize (รางวัลด้านการผลิต) Service QCC Prize (รางวัลด้านการบริการ) และ Junior QCC Prize โดยมีรายนามกลุ่มที่ได้รับรางวัลดังต่อไปนี้

กลุ่มที่ได้รับ Diamond Manufacturing QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2551 25 คนไท บริษัท ผลิตภัณฑ์กระดาษไทย จำกัด
2552 26 KORAT.COM การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.นครราชสีมา
2553 27 Young’s Express Circles การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทยภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จ.ขอนแก่น

กลุ่มที่ได้รับ  Golden Manufactuting QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2551 25 A NEW 2006 บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2551 25 ระดมสมอง บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2552 26 สามเหลี่ยมทองคำ บริษัท สยามอุตสาหกรรมวัตถุทนไฟ จำกัด
2552 26 เห็ดกระด้าง การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.ขอนแก่น
2553 27 Challenger บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน)
2554 28 เห็ดกระด้าง การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.ชัยภูมิ
2554 28 รักษ์เมืองตาก การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.ตาก
2554 28 ทูรัสทอ ทอรัสทู S3 การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.ลำพูน
2554 28 รวมพลังพัฒนา FGD การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.ลำปาง

กลุ่มที่ได้รับ  Silver Manufactuting QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2551 25 หุ่นไล่กา การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
2551 25 Conflo บริษัท เอสซีจีเปเปอร์ จำกัด (มหาชน)
2551 25 HOPEMAN บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2552 26 Big-C Team บริษัท ไทยโพลิเททีลีน จำกัด
2552 26 ควัน บริษัท เด็นโซ่ (ประเทศไทย) จำกัด
2552 26 QC 2000 การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.กระบี่
2553 27 D-พร้อม บริษัท ไทยโพลิเอททีลีน จำกัด
2553 27 ระดมสมอง บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2553 27 บางแก้ว บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2554 28 CMR บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)

กลุ่มที่ได้รับ  Diamond Service QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2551 25 รวมพลัง บริษัท ฮานาเซมิคอนดักเตอร์ (กรุงเทพ) จำกัด
2552 26 Smile บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน) จ.ขอนแก่น
2553 27 Younker OP การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.สกลนคร
2554 28 Young’s Express การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทยภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จ.ขอนแก่น

กลุ่มที่ได้รับ  Golden Service QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2551 25 รังศิมันต์ บริษัท ซี.พี.ออลล์ จำกัด (มหาชน)
2551 25 สามเหลี่ยมทองคำ บริษัท สยามอุตสาหกรรมวัสดุทนไฟ จำกัด
2552 26 ราชพฤกษ์ การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค อำเภอเดชอุดม จ.อุบลราชธานี
2552 26 MP5 การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (บางกรวย)
2553 27 ตะวันฉายแสง บริษัท ฮิตาชิ โกลบอล สตอเรจ เทคโนโลยีส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2553 27 CMR บริษัท ไทยเอบีเอส จำกัด
2554 28 มดฝาง บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน) จ.เชียงใหม่

กลุ่มที่ได้รับ  Silver Service QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2551 25 No Problem การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
2551 25 Wish บริษัท แกรนด์สยามคอมโพสิต จำกัด
2551 25 e-Doc บริษัท ระยองโอเลฟินส์ จำกัด
2551 25 แจ๋ว บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2552 26 Generation next บริษัท มูราตะ อิเล็กทรอนิกส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2552 26 Yellow Wave บริษัท ฮานาเซมิคอนดักเตอร์ (กรุงเทพฯ) จำกัด
2552 26 Play Boy บริษัท ซี.พี. ค้าปลีกและการตลาด จำกัด
2553 27 Yellow Wave บริษัท ฮานา เซมิคอนดักเตอร์ (กรุงเทพ) จำกัด
2553 27 พ่อให้มา บริษัท กระดาษสหไทย จำกัด (มหาชน)
2553 27 Infinity บริษัท ทีพีซี เพสต์ เรซิน จำกัด
2554 28 Lion King บริษัท ดัชมิลล์ จำกัด
2554 28 พฤกษางาม การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.กาญจนบุรี
2554 28 Water Human บริษัท กระดาษสหไทย จำกัด (มหาชน)

กลุ่มที่ได้รับ  Bronze Service QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2554 28 SCADAMAX บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน)

กลุ่มที่ได้รับ  Diamond Junior QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2551 25 UT-Price บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2552 26 ทอรัสทู&ทูรัสทอ บริษัท ฮานาไมโครอิเล็คโทรนิกส์ จำกัด (มหาชน) จ.ลำพูน
2553 27 Flash Memory บริษัท ฮานา ไมโครอิเล็คโทรนิคส์ จำกัด (มหาชน)

กลุ่มที่ได้รับ  Golden Junior QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2551 25 รวมพลังสามัคคี Primer B2 บริษัท ออโต้อัลลายแอนซ์ ประเทศไทย (จำกัด)
2551 25 ตะวันฉายแสง บริษัท ฮิตาชิ โกลบอล สตอเรจ เทคโนโลยีส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2552 26 Miracle บริษัท ฮิตาชิ โกลบอล สตอเรจ เทคโนโลยีส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2552 26 มดงาน’08 Circle บริษัท ออโต้อัลลายแอนซ์ (ประเทศไทย) จำกัด
2553 27 คว้าชัย บริษัท ฮิตาชิ โกลบอล สตอเรจ เทคโนโลยีส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2553 27 รวมพลังพัฒนา FGD การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (โรงไฟฟ้าแม่เมาะ)
2553 27 Special Robot บริษัท ออโต้ อัลลายแอนซ์ (ประเทศไทย) จำกัด
2554 28 SWAT 3 บริษัท ฮานา เซมิคอนดักเตอร์ (อยุธยา) จำกัด
2554 28 White Small Top S2 บริษัท ฮานาไมโครอิเล็คโทรนิคส์ จำกัด (มหาชน) จ.ลำพูน

กลุ่มที่ได้รับ  Silver Junior QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2551 25 นายแบบ การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
2551 25 กระทิงแดง บริษัท กรุงเทพซินธิติกส์ จำกัด
2551 25 บางรักซอย FEX บริษัท สายไฟฟ้าไทย-ยาซากิ จำกัด
2551 25 Sample Team บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2551 25 ต้นกล้ากับมดงาน บริษัท ฮานาเซมิคอนดักเตอร์ (กรุงเทพ) จำกัด
2552 26 B-ENJOY บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2552 26 รวมกึ๋น บริษัท กระเบื้องหลังคาเซรามิคไทย จำกัด
2552 26 ศิลาภูทอง การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค จ.อำนาจเจริญ
2553 27 วังน้ำมูล บริษัท ซัมมิท โอโต บอดี้ อินดัสตรี จำกัด
2553 27 กองร้อยลาดตระเวนหมู่ 2 บริษัท แกรนด์ สยาม คอมโพสิต จำกัด
2554 28 Positive Thinking บริษัท ไทยซัมมิท ฮาร์เนส จำกัด (มหาชน)
2554 28 หัวใจกระดาษ บริษัท อุตสาหกรรมทำเครื่องแก้วไทย จำกัด (มหาชน)
2554 28 ช็อกโกแลตหวาน บริษัท สยามฮิตาชิออโตโมทีฟโปรดักซ์ จำกัด

หมายเหตุ ปี พ.ศ. 2552 คณะกรรมการพิจารณารางวัล มีมติให้เพิ่มรางวัลอีก 2 รางวัล คือ New Born QCC Prize  (เพื่อเป็นการสนับสนุนกลุ่ม QCC ที่เพิ่งเริ่มทำในองค์กรขนาดกลางและเล็ก และยังไม่เคยส่งผลงานเข้าร่วมประกวด ส.ส.ท.) และ

Task Achieving QCC Prize (เพื่อเป็นการสนับสนุนกลุ่ม QCC ที่จัดตั้งขึ้นเพื่อวัตถุประสงค์เฉพาะกิจของสถานประกอบการ ประกอบด้วยพนักงานระดับบริหารจากหลายหน่วยงาน โดยจะเน้นนโยบาย วัตถุประสงค์ และมีเป้าหมายของผู้บริหารอย่างชัดเจนในการมอบหมายให้ปฏิบัติสำหรับงานในอนาคต หรือก้าวกระโดดจากสถาพปัจจุบัน)

กลุ่มที่ได้รับ  Diamond Task Achieving QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2553 27 เลเซอร์ บริษัท กระดาษสหไทย จำกัด (มหาชน)

กลุ่มที่ได้รับ  Golden Task Achieving QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2552 26 เบอร์ลิน บริษัท นวพลาสติกอุตสาหกรรม (สระบุรี) จำกัด
2552 26 MUDA บริษัท นวพลาสติกอุตสาหกรรม (สระบุรี) จำกัด
2553 27 Challenger บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2553 27 IQ-Team บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2554 28 DMS Center การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.นนทบุรี
2554 28 รวมมิตร บริษัท กระดาษสหไทย จำกัด (มหาชน)
2554 28 รวมใจสองแคว การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.พิษณุโลก

กลุ่มที่ได้รับ  Silver Task Achieving QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2552 26 FAKE บริษัท ไทยโพลิเอททีลีน จำกัด
2553 27 C-Center Point บริษัท ไทยโพลิเอททีลีน จำกัด
2553 27 ก้านกล้วย บริษัท ไทยพลาสติกและเคมีภัณฑ์ จำกัด (มหาชน)
2553 27 Group Riders บริษัท ไทยโพลิเอททีลีน จำกัด
2554 28 Buddy Day บริษัท นวพลาสติกอุตสาหกรรม จำกัด จ.ระยอง

กลุ่มที่ได้รับ  Bronze Task Achieving QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2554 28 UT-Price บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2554 28 B-Hunter บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)

กลุ่มที่ได้รับ  Golden New Born QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2552 26 มุ่งมั่นพัฒนา บริษัท วี.ที.การ์เม้นท์ จำกัด
2552 26 Your Belive บริษัท แดรี่พลัส จำกัด
2553 27 สัมโชกุน บริษัท เคแอนด์ยู เอ็นเตอร์ไพรซ์ จำกัด
2553 27 BEGIN บริษัท อินโดรามา ปิโตรเคม จำกัด

กลุ่มที่ได้รับ  Silver New Born QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2552 26 กระแนะกระแหนทีม บริษัท ไทยพลาสติกและเคมีภัณฑ์ จำกัด
2552 26 Zero Defect บริษัท แวนด้าแพ็ค จำกัด
2553 27 Anti Break Down Team บริษัท เหล็กแผ่นรีดเย็นไทย จำกัด (มหาชน)
2553 27 ม.Steel บริษัท เหล็กแผ่นรีดเย็นไทย จำกัด (มหาชน)
2554 28 AI® Partnership บริษัท แอลไพน์ เทคโนโลยี แมนูแฟคเจอริ่ง (ประเทศไทย) จำกั
2554 28 อินทรีเหล็ก บริษัท สหวิริยาเพลทมิล จำกัด (มหาชน)
2554 28 Full Moon บริษัท อูซูอิ อินเตอร์เนชั่นแนล คอร์ปอเรชั่น (ไทยแลนด์) จำกัด

กลุ่มที่ได้รับ  Bronze New Born QCC Prize

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2554 28 Alternative บริษัท ไบเออร์สด๊อร์ฟ (ประเทศไทย) จำกัด

 

กลุ่มที่ได้รับรางวัลขวัญใจมหาชน

ปี ครั้งที่ ชื่อกลุ่ม หน่วยงาน
2548 22 รุ่งอรุณ บริษัท ไทยโพลีฟอสเฟตและเคมีภัณฑ์ (QC Prize)
2548 22 ต้นน้ำ บริษัท ซี.พี. เซเว่นอีเลฟเว่น จำกัด (QC Prize Service)
2548 22 The Labour Fight บริษัท ระยองโอเลฟินส์ จำกัด (Junior QC Prize )
2549 23 รุ่งอรุณ บริษัท อดิตยา เบอร์ล่า เคมีคัลส์ (ประเทศไทย) จำกัด
2549 23 Blue Screen V.2 บริษัท ซันโย เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด (QC Prize Service)
2549 23 A New 2005 บริษัท อุตสาหกรรมปิโตรเคมีกัลป์ไทย จำกัด (Junior QC Prize)
2550 24 A New 2006 บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน) (QC Prize)
2550 24 Crazy Ant บริษัท ซี.พี.เซเว่นอีเลฟเว่น จำกัด (มหาชน) (QC Prize Service)
2550 24 Red Wine บริษัท อุตสาหกรรมเหล็กกล้าไทย จำกัด (มหาชน) (Junior QC Prize)
2551 25 A NEW 2006 บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน) (Manufacturing QCC Prize)
2551 25 รวมพลัง บริษัท ฮานาเซมิคอนดักเตอร์ (กรุงเทพ) จำกัด (Service QCC Prize)
2551 25 UT-Price บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
2552 26 KORAT.COM การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย จ.นครราชสีมา (Manufacturing QCC Prize)
2552 26 Smile บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน) จ.ขอนแก่น (Service QCC Prize)
2552 26 ทอรัสทู&ทูรัสทอ บริษัท ฮาไมโครอิเล็คโทรนิกส์ จำกัด (มหาชน) จ.ลำพูน (Junior QCC Prize)
2553 27 Flash Memory บริษัท ฮานา ไมโครอิเล็คโทรนิคส์ จำกัด (มหาชน) (27 มีนาคม 2553)
2553 27 Infinity บริษัท ทีพีซี เพสต์ เรซิน จำกัด (28 มีนาคม 2553)
2553 27 ตะวันฉายแสง บริษัท ฮิตาชิ โกลบอล สตอเรจ เทคโนโลยีส์ (ประเทศไทย) จำกัด (29 มีนาคม 2553)
2554 28 SWAT 3 บริษัท ฮานา เซมิคอนดักเตอร์ (อยุธยา) จำกัด (9 มีนาคม 2554)
2554 28 Lion King บริษัท ดัชมิลล์ จำกัด (10 มีนาคม 2554)
2554 28 รวมมิตร บริษัท กระดาษสหไทย จำกัด (มหาชน) (11 มีนาคม 2554)

ž Booth Vote

ปี ครั้งที่ หน่วยงาน
2554 28 บริษัท ดัชมิลล์ จำกัด

ปี พ.ศ. 2554 คณะกรรมการได้แบ่งประเภทรางวัลตามเนื้อหาหลักของกิจกรรมได้เป็น 3 ประเภท

1. กิจกรรมกลุ่มด้านการผลิต (Manufacturing QCC Prize) แบ่งตามระดับประสบการณ์ในการทำกิจกรรมได้ 3 ประเภท คือ Manufacturing QCC Prize, Junior Manufacturing QCC Prize, New Born Manufacturing QCC Prize

2. กิจกรรมกลุ่มด้านงานบริการและงานสนับสนุน (Service QCC Prize) ได้ 3 ประเภท คือ Business for Service QCC Prize, Support Service QCC Prize, Office Service QCC Prize

3. กิจกรรมกลุ่มด้านการบริหารข้ามสายงาน หรือด้านนโยบายสู่นวัตกรรม (Task Achieving QCC Prize)

Leave a Comment


7 − = three

NOTE - You can use these HTML tags and attributes:
<a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>